Máy đo công suất thu phát quang Tribrer BOU350 là thiết bị đo công suất cáp quang cầm tay nhỏ gọn, giá rẻ, có tính năng đo kiểm căn bản các phép đo suy hao tuyến, đánh giá chất lượng cáp quang, công suất phát quang các thiết bị truyền dẫn mạng FTTx, mạng cáp quang, mạng viễn thông, CNTT. Khi phối hợp với thiết bị pahst quang BOU350-S3S5 sẽ thành hợp bộ đo suy hao tuyến chuẩn cho các kỹ thuật viên.

Máy đo công suất thu phát quang Tribrer BOU350 cung cấp dải bước sóng đo rộng, 800-1700nm, bao gồm cả đa mốt (MM) và đơn mode (SM) với tùy chọn tính năng phát ánh sáng đo VFL.

Các tính năng chính máy đo công suất thu phát quang Tribrer BOU350:

  • Màn hình hiển thị LCD lớn, tích hợp đèn LED backlight.
  • Dải bước sóng từ 800nm tới 1700nm
  • Các bước sóng calibrated: 850/1300/1310/1490/1550/1625nm
  • Dải đo công suất: phiên bản tiêu chuẩn: -70dbm tới + 6dBm; phiên bản đo công suất cao: -40dbm tới + 26dBm
  • Các phím bấm chức năng đo tiện dụng
  • Độ chính xác: +/- 5%
  • Tùy chọn tính năng VFL: bước sóng 650nm
  • Đầu nối connector lựa chọn: SC/FC/ST
  • Nguồn hoạt động: 3 PIN AAA
  • Thời lượng hoạt động của PIN: ~ 120 giờ
  • Trọng lượng: ~180g
  • Trọn bộ máy bao gồm: máy đo cs quang, sách HDSD, Pin, giấy tờ CO, CQ.

Các phiên bản và thông số chi tiết:

ModelBOU350TBOU350C
Display Range1310/1490/1550/1625: +10 ~ -70dBm1310/1490/1550/1625: +26 ~ -50dBm
850/1300: +10 ~ -60dBm850/1300: +26 ~ -40dBm
Accuracy *± 0.2 dB
Calibrated Wavelengths850nm / 1300nm / 1310nm / 1490nm / 1550nm / 1625nm
Resolution0.01dB
OPM ConnectorFC & 2.5mm UPP (option: SC, ST)
REFYes
Automatic Power OffNo operation in 10 minutes (can be canceled), Low battery energy
Build in VFL (Optional)1mW or 10mW or customize
REFYes
Auto Power OffNo operation in 10 minutes (can be canceled), Low battery energy
Battery ChargeYes
Battery LifeAbove 100 hours
Power SupplyAA * 2 batteries or AC/DC power supply adapter

* at 20±3℃, CW, with FC connector, -10dBm

Size(H*W*D)160mm * 75mm * 32mm
WeightAbout 180g
Storage Temperature-20 — +60°C, < 90%RH
Operating Temperature-10 — +50°C, < 90%RH

BOU350X – XX

ModelVFL
BOU350T = OPM(+10~ -70dBm)Blank = N/A
BOU350C = OPM(+26~ -50dBm)V01 = 1mw
V10 = 10mw