Máy đo OTDR Tribrer APL-2 là dòng máy đo cáp quang OTDR cao cấp, giá rẻ với các tính năng đo điểm đứt, điểm lỗi khoảng cách với giao diện GUI thân thiện, dễ dùng. Thiết bị đo quang OTDR Tribrer được tích hợp màn hình màu 7 inch, độ tương phản cao, điều khiển cảm ứng và các tùy chọn đo công suất quang OPM, phát công suất quang LS, phát ánh sáng đỏ VFL.

Khi lựa chọn mua đầy đủ các tính năng đo, Máy đo OTDR Tribrer APL-2 là một thiết bị đo quang đa tính năng, vớichế độ đo OTDR  hoàn toàn tự động hoặc nhân công, đo suy hao tuyến bằng tính năng thu/phát công suất quang, đo sợi quang bằng ánh sáng đỏ VFL với khoảng cách đo lên tới 10km, phù hợp với các kỹ thuật viên khi đo kiểm trên tuyến hoặc trong phòng máy.

Máy đo OTDR Tribrer APL-2 đa tính năng này là giải pháp lý tưởng cho các kỹ thuật viên trong công tác lắp đặt, bảo trì mạng cáp quang trên tuyến.

Tính năng chính máy đo OTDR Tribrer APL-2:

  • Màn hình màu LCD 7 inch, điều khiển cảm ứng
  • Bước sóng đơn mode: 1310/1550nm và SM 1625nm
  • Dải động, tùy từng phiên bản: 30dB~40dB
  • Độ rộng xung: 5ns ~ 20ns
  • Điểm mù suy hao: <5m
  • Điểm mù sự kiện: <1m
  • Lựa chọn các đầu nối FC/SC/ST
  • Định dạng file lưu theo tiêu chuẩn Telcordia SR-4731.sor
  • Tính năng đo từ động hoàn toàn hoặc nhân công.
  • Đo công suất quang: 800~1700nm, +6dBm ~ -70dBm
  • Phát công suất quang: 1310/1550nm
  • Phát ánh sáng đo VFL: 650nm
  • Bộ nhớ trong: ~10,000 kết quả đo
  • Nguồn hoạt động: bộ chuyển đổi nguồn AC/DC adapter /kèm PIN theo máy
  • Trọng lượng: < 1,6kg
  • Hỗ trợ giao tiếp máy tính: USB, Wifi, Bluetooth
  • Trọn bộ máy bao gồm: máy đo quang OTDR, sách HDSD, Pin, giấy tờ CO, CQ.

Thông số kỹ thuật máy đo cáp quang OTDR Tribrer APL2

LCD7 inch color LCD, Multi-touch screen
ConnectorFC/PC(850/1300/1310/1550), FC/APC (1625) interchangeable adapter or customize
Pulse Width5ns,10ns,25ns,50ns,100ns,250ns,500ns,1us,2.5us,5us,10us,20us
Attenuation Dead Zone4.0m
Event Dead Zone1.5m
Min. Distance Resolution0.1m
Loss Resolution(dB)0.001
Distance Uncertainty(m)±(0.8+0.005% * Testing Distance + Resolution)
OPM FunctionT:+8~-70dBm or C:+26~-50dBm, 850/1300/1310/1490/1550/1625nm, FC or SC adapter
VFL Function1mW
Storage>10000 results
Battery7.4V/4.6AH Rechargeable lithium-ion batteries
Dimension246.5mm*173.5mm*70mm
WeightAbout 1.55 kg
Storage Temperature-20 — +60 , < 90%RH
Operation Temperature-10 — +50 , < 90%RH
  SM OTDR Module 1310nm/1550nmAOR501-B32/30dB
AOR501-C36/34dB
AOR501-D40/38dB
CustomizeCustomize
PON Online OTDR 1310nm/1550nm/1625nmAOR501-PB36dB/34dB/34dB
CustomizeCustomize
MM OTDR Module 850nm/1300nmAOR501-MM-A22dB/24dB
CustomizeCustomize

                                                APL-2+X1-X2-X3+X4-X5+X6-X7-X8+X9

X1- OTDR module 1                               X4- OTDR module 2                          X7- OPM module

X2- OTDR module 1 adapter 1               X5- OTDR module 2 adapter             X8- OPM module adapter

X3- PON OTDR module adapter 2          X6- VFL module                                 X9- Extendable optional functions

Example: APL-2 + AOR501-PB-SCU + SCA +V01+T-SC

APL-2+AOR501-B-SCU+AOR501-MM-A-SCU+V01+T-SC+GPS+OLA