Máy phát công suất quang Tribrer AOE210 (Optical Light Source) là thiết bị phát công suất quang nhỏ gọn, giá rẻ, được sử dụng như một nguồn phát quang tiêu chuẩn cho các ứng dụng đo suy hao tuyến, khi phối hợp với máy đo công suất quang (Optical Power Meter). Với thiết kế nhỏ gọn, máy phát quang Light Source phù hợp với các ứng dụng đo kiểm trên hiện trường, cũng như trong phòng máy, các trung tâm dữ liệu.

Máy phát công suất quang máy phát công suất quang Tribrer AOE210 cung cấp các tính năng chính sau:

  • Màn hình hiển thị LCD lớn, tích hợp đèn LED backlight, dễ dàng đọc thông số ở mọi điều kiện ánh sáng.
  • Bước sóng 850/1300nm cho phiên bản đa mode (Multimode)
  • Vước sóng 1310/1490/1550/1625nm cho phiên bản đơn mode (Singlemode)
  • Công suất phát: ~ -6dBm
  • Độ ổn định: +/- 0.02dB/8h
  • Chế độ điều chế: 270Hz/1000Hz/2000Hz
  • Tùy chọn tính năng VFL: bước sóng 650nm
  • Đầu nối connector lựa chọn: SC/FC/ST
  • Nguồn hoạt động: 3 PIN AAA
  • Thời lượng hoạt động của PIN: ~ 120 giờ
  • Trọng lượng: ~180g
  • Trọn bộ máy bao gồm: máy phát cs quang, sách HDSD, Pin, giấy tờ CO, CQ.
ModelM8         M3         S3         S4        S5        S6          V01            V10
Wavelength(nm)          850       1300      1310     1490    1550    1625     1mW VFL    10mW VFL
Stabilization *±0.05dB / 1 hour; ±0.1dB / 8 hours
Output Power> – 6dBm @ 1310nm/1490nm/1550nm/1625nm / > -10 dBm @ 850nm/1300nm
Modulation270Hz, 1KHz, 2KHz
ConnectorFC/PC (or customize)
Auto Power OffNo operation in 10 minutes (can be canceled), Low battery energy
Build in VFL (Optional)1mW or 10mW or customize
Wave IDYes
Battery ChargeYes
Operate TimeAbove 16 hours
Power SupplyAA * 3 batteries or AC/DC power supply adapter

*  After 5 minutes warm-up, 20±3℃, CW, FC connector, with optic isolator

LCDColor LCD
Auto wavelength shifting with Wave IDYes, auto wavelength shifting
Disabling WavelengthYes
Output Power AdjustableYes
Size(H*W*D)170mm * 97mm * 38mm
Display RangeAbout 380g
Storage Temperature-20 — +60°C, < 90%RH
Operating Temperature-10 — +50°C, < 90%RH

AOS210-X-XX

ModelVFL
AOS210-M3M8             = 850/1300nmBlank = N/A
AOS210-S3S5              = 1310/1550nmV01 = 1mw
AOS210-S3S4S5          = 1310/1490-1550nmV10 = 10mw
AOS210-S3S5S6          = 1310/1550/1625nm
AOS210-M3M8S3S5     = 850/1300/1310/1550nm
AOS210-M3M8S3S4S5 = 850/1300/1310/1490/1550nm
AOS210-M3M8S3S5S6 = 850/1300/1310/1550/1625nm